Latsa Matsakaicin Tace

Babban Matsi Tace Latsawa

Babban matsi bel tace latsa wani nau'in sludge dewatering kayan aiki tare da babban aiki iya aiki, high dewatering yadda ya dace, da kuma dogon sabis rayuwa.A matsayin kayan aiki na tallafi don maganin najasa, yana iya tacewa da kuma zubar da daskararru da aka dakatar da ruwa bayan jiyya na iska, sannan a danna su cikin wainar laka don cimma manufar hana gurɓataccen gurɓataccen abu.Hakanan za'a iya amfani da injin don aiwatar da jiyya kamar slurry maida hankali da kuma fitar da barasa baƙi.

Ƙa'idar Aiki

Ana iya raba tsarin dehydration na latsa bel mai matsa lamba mai mahimmanci zuwa matakai huɗu masu mahimmanci: pre-jiyya, rashin ruwa mai nauyi, bushewar yanki kafin matsa lamba, da bushewar latsa.A lokacin matakin farko na jiyya, ana ƙara kayan da aka zubar a hankali a cikin bel ɗin tacewa, yana haifar da ruwa kyauta a waje da flocs ya rabu da flocs a ƙarƙashin nauyi, sannu a hankali yana rage abun ciki na ruwa na sludge flocs da rage ruwa.Saboda haka, ingancin bushewa na sashin bushewar nauyi ya dogara da kaddarorin matsakaicin tacewa (bel ɗin tacewa), kaddarorin sludge, da matakin flocculation na sludge.Sashin dewatering na nauyi yana cire wani muhimmin yanki na ruwa daga sludge.A lokacin wedge siffa pre matsa lamba dehydration mataki, bayan sludge ne hõre nauyi dehydration, da fluidity ya ragu sosai, amma har yanzu yana da wuya a hadu da bukatun ga sludge fluidity a cikin latsa dehydration sashe.Don haka, ana ƙara sashin bushewar ruwa mai siffa mai siffa kafin matsa lamba tsakanin sashin bushewar ruwa da sashin bushewar ruwa na sludge.sludge yana ɗan matse shi kuma ya bushe a cikin wannan sashe, yana cire ruwa kyauta a samansa, kuma ruwa ya kusan ɓacewa gaba ɗaya, Wannan yana tabbatar da cewa sludge ba za a matse shi ba a cikin sashin bushewar latsawa a ƙarƙashin yanayi na al'ada, yana haifar da yanayi don latsa mai santsi. rashin ruwa.

Iyakar aikace-aikace

Babban matsi bel tace latsa ya dace da sludge dewatering magani a cikin masana'antu kamar najasa gida birane, yadi bugu da rini, electroplating, papermaking, fata, Brewing, abinci sarrafa, kwal wanke, petrochemical, sinadaran, karfe, Pharmaceutical, yumbu, da dai sauransu Har ila yau, ya dace da m rabuwa ko ruwa leaching matakai a masana'antu samar.

Babban abubuwan da aka gyara

Babban matsi bel tace latsa ya ƙunshi na'urar tuƙi, firam, abin nadi, bel ɗin tace sama, bel ɗin matattara ƙasa, na'urar ɗaure bel ɗin tacewa, na'urar tsaftace bel ɗin tacewa, na'urar fitarwa, na'urar sarrafa huhu. tsarin, tsarin kula da lantarki, da dai sauransu.

Tsarin Aiki na farawa

1. Fara tsarin hadawa na magani kuma shirya maganin flocculant a daidaitaccen taro, yawanci a 1 ‰ ko 2 ‰;

2. Fara injin damfara, buɗe bawul ɗin ci, daidaita matsa lamba zuwa 0.4Mpa, kuma duba ko injin injin yana aiki akai-akai;

3. Buɗe babban bawul ɗin shigarwa don fara tsaftace ruwa kuma fara tsaftace bel ɗin tace;

4. Fara babban motar watsawa, kuma a wannan lokacin, bel ɗin tacewa ya fara gudu.Duba ko bel ɗin tace yana gudana akai-akai kuma ko yana gudana.Bincika ko isar da iskar ga kayan aikin pneumatic na al'ada ne, ko mai gyara yana aiki da kyau, da kuma ko kowane shingen abin nadi na al'ada ne kuma ba shi da ƙaranci;

5. Fara mahaɗar flocculation, famfo dosing flocculant, da sludge ciyar famfo, da kuma duba aiki ga wani mahaukaci amo;

6. Daidaita adadin sludge, sashi, da saurin juyawa na bel ɗin tace don cimma mafi kyawun ƙarfin jiyya da ƙarancin bushewa;

7. Kunna fankar shaye-shaye na cikin gida da shayar da iskar gas da wuri-wuri;

8. Bayan fara latsa maɓallin matattara mai ƙarfi, bincika ko bel ɗin tace yana gudana akai-akai, yana gudana ta hanyar gyare-gyare, da dai sauransu, ko tsarin gyaran yana aiki yadda ya kamata, ko duk abubuwan da ke jujjuya al'ada ne, da kuma ko akwai wata ƙara.

aswab


Lokacin aikawa: Nuwamba-07-2023